Search

Hotline: 0966.39.53.00
Hotline: 0966.39.53.00

Hết hàng

ULTRACET JANSSEN 3 VỈ X 10 VIÊN

  • Chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng.

Liên hệ

Đối chiếu
SKU:TYP000010

Thành phần

Mỗi viên:

  • Tramadol HCl 37.5 mg,
  • Paracetamol 325 mg

Công dụng (Chỉ định)

  • Chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng.

Liều dùng

  • Người lớn, người già, trẻ em > 12 tuổi: Tối đa 1-2 viên mỗi 4-6 giờ, có thể đến 8 viên/ngày.
  • Trẻ em < 12 tuổi: Không khuyến cáo.
  • Bệnh nhân suy thận (ClCr < 30mL/phút): không quá 2 viên trong 12 giờ, suy gan nặng: không dùng

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Ngộ độc cấp do rượu, thuốc ngủ, chất ma túy, thuốc giảm đau trung ương, thuốc hướng thần.
  • Phụ nữ có thai, cho con bú.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Buồn nôn, hoa mắt, chóng mặt, buồn ngủ.
  • Ít gặp: Suy nhược, mệt mỏi, xúc động mạnh, đau đầu, rùng mình, đau bụng, táo bón, tiêu chảy, khó tiêu, đầy hơi, khô miệng, nôn, chán ăn, lo lắng, nhầm lẫn, kích thích, mất ngủ, bồn chồn, ngứa, phát ban, tăng tiết mồ hôi

Tương tác với các thuốc khác

  • IMAO, carbamazepine, warfarin, fluoxetine, paroxetine, amitriptyline.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Động kinh, tiền sử co giật, chấn thương ở đầu, rối loạn chuyển hóa, cai rượu/thuốc, nhiễm trùng TKTW.
  • Bệnh nhân có nguy cơ suy hô hấp.
  • Không dùng cho bệnh nhân nghiện thuốc phiện, nghiện rượu mạn tính.

Lái xe, vận hành máy.

  • Nguy cơ co giật: Dùng cùng thuốc chống trầm cảm, thuốc giảm cảm giác thèm ăn loại SSRI, thuốc chống trầm cảm ba vòng, chất ba vòng khác (cyclobenzaprine, promethazine) hoặc opioid khác; đang dùng IMAO, thuốc an thần, thuốc làm giảm ngưỡng co giật khác, naloxone.
  • Phản ứng trên da nghiêm trọng như h/c Steven-Johnson (SJS), h/c hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay h/c Lyell, h/c ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP)

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, thoáng mát.

*** Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.

*** Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.
*** ( Thực phẩm chức năng ) Thực phẩm bảo vệ sức khỏe  giúp hỗ trợ nâng cao sức đề kháng, giảm nguy cơ mắc bệnh, không có tác dụng điều trị và không thể thay thế thuốc chữa bệnh.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Write a review

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Bán chạy nhất

ULTRACET JANSSEN 3 VỈ X 10 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng.

SIMZE PLUS 20MG/10MG F.T PHARMA 3 VỈ X 10 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Thuốc Simze Plus được chỉ định sử dụng để hạ thấp các Cholesterol xấu và chất béo điển hình như LDL hay Triglyceride.

AGITRITINE 100MG AGIMEXPHARM 10 VỈ X 10 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Điều trị và làm giảm các triệu chứng liên quan đến hội chứng ruột bị kích thích.
  • Đau do co thắt dạ dày – ruột. Rối loạn chức năng dạ dày.
  • Tắc ruột hậu phẫu: Thuốc thúc đẩy trở lại sự chuyển vận qua ruột sau giải phẫu vùng bụng.

SEROPIN 200MG GENEPHARM 6 VỈ X 10 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Để điều trị những cơn hưng cảm từ trung bình đến nặng của rối loạn lưỡng cực.
  • Để điều trị cơn trầm cảm nặng của rối loạn lưỡng cực.

XELOSTAD 10MG STELLA 3 VỈ X 10 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Phòng ngừa thuyên tắc huyết khối tĩnh mạch (VTE) ở người lớn được phẫu thuật theo chương trình thay thế khớp háng hoặc khớp gối.

ANEPZIL AGIMEXPHARM 3 VỈ X 10 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Điều trị triệu chứng suy giảm trí nhớ ở mức độ nhẹ hoặc vừa trong bệnh Alzheimer.

OSTAGI 70MG AGIMEXPHARM 2 VỈ X 2 VIÊN

Liên hệ
(Đánh giá)
  • Điều trị loãng xương ở phụ nữ sau mãn kinh, làm giảm nguy cơ gãy xương cột sống và hông.
Back to Top

Phone

Sản phẩm đã được thêm vào giỏ hàng